Máy Laser CO2 Fractional

Hiển thị tất cả 6 kết quả

Giá gốc là: 365.000.000₫.Giá hiện tại là: 325.000.000₫.
Giá gốc là: 535.000.000₫.Giá hiện tại là: 495.000.000₫.
Giá gốc là: 465.000.000₫.Giá hiện tại là: 425.000.000₫.
Giá gốc là: 250.000.000₫.Giá hiện tại là: 225.000.000₫.
Giá gốc là: 465.000.000₫.Giá hiện tại là: 425.000.000₫.
Giá gốc là: 235.000.000₫.Giá hiện tại là: 215.000.000₫.

Máy Laser CO2 Fractional Cho Spa, Clinic 2026: Bảng Giá 6 Model, So Sánh Nguồn Phát Và Cách Chọn

Máy laser CO2 Fractional là thiết bị dùng tia laser CO2 bước sóng 10.600nm chia thành hàng nghìn vi điểm, bốc bay các cột mô siêu nhỏ trên da để kích thích tăng sinh collagen, giúp cải thiện sẹo rỗ, lỗ chân lông to, nếp nhăn và tái tạo bề mặt da; vùng da lành xen kẽ giữa các vi điểm giúp da phục hồi nhanh hơn laser CO2 bóc tách toàn phần. Tại HPMED Việt Nam hiện có 6 model từ 215 đến 495 triệu đồng, hỗ trợ trả góp và cho mượn máy trong thời gian chờ máy về.

Bài viết được kiểm duyệt chuyên môn bởi: Bác sĩ Nguyễn Duy Nhâm

Bác sĩ Nguyễn Duy Nhâm

Chịu trách nhiệm nội dung: Mai Đình Hậu – CEO HPMED. Ngày cập nhật: 08/11/2026. Giá là giá đang hiển thị trên website tại ngày cập nhật; chỉ định và thông số điều trị do người hành nghề có chuyên môn quyết định cho từng trường hợp.

Chọn nhanh trong 30 giây

  • Ngân sách khoảng 200 triệu, cần máy gọn để bắt đầu dịch vụ CO2: Harmoni (ống kim loại RF) hoặc G Slim Hàn Quốc (Ultra Pulse 30W).
  • Thẩm mỹ viện muốn máy Hàn Quốc bóng thủy tinh, tập trung trị sẹo và tái tạo da: Pentagon Glass F.
  • Clinic, phòng khám da liễu cần nhiều chế độ xung và đầu quét Galvano: S-CO2 hoặc Prismxel Hàn Quốc.
  • Phòng khám chuyên sâu sẹo rỗ, cần nguồn RF hợp kim ổn định lâu dài: Pentagon GRAND.

1. Bảng giá máy laser CO2 Fractional tại HPMED 2026

Bảng tổng hợp 6 model HPMED đang phân phối, sắp theo giá. Thông số lấy theo trang sản phẩm và catalog; khi nhận báo giá, anh chị nên đối chiếu tem máy, tài liệu kỹ thuật và hợp đồng của đúng phiên bản bàn giao.

ModelNguồn phát, chế độĐiểm nổi bật theo tài liệuGiá tham khảoPhù hợp
HarmoniNguồn phát RF ống kim loạiNguồn RF ổn định, chi phí đầu tư thấp nhất nhóm215.000.000 đ 235.000.000 đSpa, TMV bắt đầu dịch vụ CO2
G Slim Hàn QuốcLaser CO2 Ultra Pulse 30W, 10.600nmThân máy gọn; cắt đốt, Ultra Pulse, tái tạo bề mặt, fractional tùy cấu hình225.000.000 đ 250.000.000 đClinic nhỏ, cần cả chế độ cắt đốt
Pentagon Glass FBóng thủy tinh Hàn Quốc, Ultra Pulse 20WĐịnh hướng trị sẹo, tái tạo da325.000.000 đ 365.000.000 đThẩm mỹ viện, ưu tiên máy Hàn Quốc
S-CO2Ultra Pulse Fractional, đầu quét GalvanoCW 1–35W; đỉnh 315W tại 90µs; vùng quét tối đa 20×20 mm; khoảng cách điểm 0,3–2,5 mm; 5 chế độ (Fractional, Super/Ultra/Normal Energy Pulse, CW)425.000.000 đ 465.000.000 đClinic, phòng khám da liễu
Prismxel Hàn QuốcLaser CO2 vi điểm Hàn QuốcĐịnh vị trị sẹo rỗ, tái tạo da chuẩn da liễu425.000.000 đ 465.000.000 đPhòng khám da liễu, clinic
Pentagon GRANDBóng hợp kim RF; Fractional, Ultra Pulse, CW/Surgical tùy cấu hìnhNguồn RF ổn định, định hướng trị sẹo rỗ chuyên sâu495.000.000 đ 535.000.000 đPhòng khám chuyên sâu sẹo, lượng khách lớn

Vì sao giá máy CO2 Fractional chênh từ 200 đến 500 triệu?

Phần chênh nằm ở 5 yếu tố: loại nguồn phát (bóng thủy tinh DC hay ống kim loại RF), công suất đỉnh và độ ngắn của xung, chất lượng đầu quét (scanner Galvano, kích thước vùng quét, độ đều vi điểm), số chế độ điều trị, và hồ sơ pháp lý, đào tạo, hậu mãi đi kèm. Máy giá thấp thường tiết kiệm ở nguồn phát và đầu quét, hai bộ phận quyết định độ đều vi điểm và độ an toàn trên da châu Á.

Trả góp, trả góp qua thẻ tín dụng và cho mượn máy

HPMED hỗ trợ trả góp, gồm cả trả góp qua thẻ tín dụng. Nếu model đặt cần thời gian nhập về, HPMED cho cơ sở mượn máy trong thời gian chờ để dịch vụ không gián đoạn. Điều kiện cụ thể ghi trong hợp đồng.

Bốn máy laser CO2 Fractional Harmoni, G Slim, S-CO2 và Prismxel tại HPMED
Các model Harmoni, G Slim, S-CO2 và Prismxel trong danh mục HPMED.

2. Máy laser CO2 Fractional là gì? Nguyên lý quang nhiệt vi điểm

Laser CO2 phát tia hồng ngoại bước sóng 10.600nm, bị nước trong mô hấp thụ rất mạnh. Khi năng lượng được dồn vào một điểm nhỏ trong thời gian cực ngắn, nước trong tế bào bốc hơi, tạo một cột tổn thương vi thể (microscopic treatment zone). Khái niệm "quang nhiệt phân đoạn" (fractional photothermolysis) được Manstein và cộng sự công bố năm 2004: thay vì tác động toàn bộ bề mặt, laser chỉ tạo các cột vi điểm, để lại vùng da lành xen kẽ làm "kho" tế bào giúp liền nhanh.

Vì sao 10.600nm phù hợp tái tạo da?

Do hấp thụ mạnh vào nước và ít phụ thuộc melanin, bước sóng 10.600nm tác động lên mọi loại da theo cơ chế bốc bay mô. Nhiệt lan tỏa quanh cột vi điểm làm co sợi collagen cũ và kích hoạt nguyên bào sợi tạo collagen mới trong nhiều tuần sau điều trị. Đây là lý do CO2 Fractional được xem là chuẩn tham chiếu trong điều trị sẹo lõm do mụn.

CO2 truyền thống và CO2 Fractional khác nhau thế nào?

Tiêu chíCO2 bóc tách toàn phầnCO2 Fractional
Vùng tác độngToàn bộ bề mặt daCác cột vi điểm, xen kẽ da lành
Thời gian phục hồiDài, thường vài tuầnNgắn hơn, thường khoảng 5–10 ngày
Nguy cơ biến chứngCao hơn (sẹo, mất sắc tố, đỏ kéo dài)Thấp hơn khi chọn đúng thông số
Ứng dụng chính hiện nayÍt dùng cho thẩm mỹ toàn mặtSẹo rỗ, lỗ chân lông, trẻ hóa, rạn da

3. Phân loại nguồn phát: bóng thủy tinh (DC) và ống kim loại RF

Đây là khác biệt lớn nhất giữa các máy CO2 trên thị trường nhưng hiếm trang bán hàng giải thích rõ. Cả 6 model của HPMED chia thành hai nhóm nguồn phát:

Tiêu chíBóng thủy tinh (kích thích DC)Ống kim loại, hợp kim RF
Cơ chếKhí CO2 kích thích bằng dòng điện một chiều trong ống thủy tinhKhí CO2 kích thích bằng sóng cao tần trong ống kim loại kín
Đặc điểm xungXung có thể ngắn, phụ thuộc thiết kế nguồnXung ổn định, lặp lại tốt, dễ đạt xung ngắn đều
Độ bềnBóng là vật tư, cần thay sau một thời gian sử dụngTuổi thọ thường dài hơn, có thể nạp lại khí
Chi phíĐầu tư ban đầu thấp hơnĐầu tư cao hơn, chi phí dài hạn dễ dự toán
Model tại HPMEDPentagon Glass FHarmoni, Pentagon GRAND

Với G Slim, S-CO2 và Prismxel, loại nguồn phát cần đối chiếu theo catalog và tem máy của đúng phiên bản bàn giao.

Ultra Pulse, Super Pulse và CW khác nhau thế nào?

  • CW (phát liên tục): dùng cho cắt đốt, nhiệt lan nhiều, ít dùng cho tái tạo da.
  • Super Pulse: xung ngắn, công suất đỉnh cao hơn công suất trung bình, giảm nhiệt lan.
  • Ultra Pulse: xung rất ngắn với công suất đỉnh cao (ví dụ S-CO2 ghi 315W tại 90µs), bốc bay mô gọn, giảm vùng tổn thương nhiệt quanh vi điểm, thường hồi phục nhanh hơn.

Tuổi thọ và chi phí thay bóng, ống

Khi so sánh, hãy hỏi: bóng hoặc ống được bảo hành bao lâu, giá thay thế, có nạp lại khí được không và thời gian máy dừng khi thay. Đây là chi phí lớn nhất sau giá mua và thường không ghi trên trang quảng cáo.

Máy laser CO2 Pentagon Glass F bên trái và Pentagon GRAND bên phải
Pentagon Glass F và Pentagon GRAND: đối chiếu nguồn phát, cấu hình và điều kiện hỗ trợ trước khi chọn máy.

4. Bộ thông số quyết định hiệu quả máy CO2 Fractional

Thông sốÝ nghĩaCách kiểm tra
Công suất trung bình (W)Tốc độ cấp năng lượng, ảnh hưởng tốc độ quétHỏi công suất ra mô (power-on-tissue), không phải công suất điện
Công suất đỉnh, độ rộng xung (µs)Xung càng ngắn, đỉnh càng cao thì bốc bay gọn, ít nhiệt lanYêu cầu bảng chế độ xung theo catalog
Năng lượng mỗi vi điểm (mJ)Quyết định độ sâu cột vi điểmXem dải mJ thực tế ở từng chế độ
Mật độ, khoảng cách điểm (mm)Tỷ lệ da được tác động, ảnh hưởng thời gian phục hồiVí dụ S-CO2: khoảng cách 0,3–2,5 mm
Vùng quét, kiểu quétTốc độ điều trị và độ đều vi điểmVí dụ S-CO2: tối đa 20×20 mm, đầu quét Galvano

"Máy 60W" có chắc mạnh hơn "máy 30W"?

Không chắc. Với tái tạo da, công suất trung bình chỉ quyết định tốc độ; điều quan trọng là độ ngắn và độ ổn định của xung, năng lượng mỗi vi điểm và độ đều của đầu quét. Một máy 30W Ultra Pulse ổn định có thể cho vi điểm gọn hơn máy công suất lớn nhưng xung dài.

5 dấu hiệu thông số bị thổi phồng

  1. Chỉ ghi "W" mà không có độ rộng xung, công suất đỉnh hay dải mJ.
  2. Ghi "Ultra Pulse" nhưng không cung cấp được bảng chế độ xung.
  3. Nhiều model khác tên nhưng chung một bảng thông số.
  4. Cam kết "xóa sạch sẹo rỗ sau 1 lần".
  5. Không có catalog, tem máy, hồ sơ thiết bị y tế đúng model.

5. Một máy laser CO2 Fractional làm được những dịch vụ nào?

Chỉ địnhChế độ thường dùngSố buổi tham khảoKhoảng cách
Sẹo lõm do mụn (sẹo rỗ)Fractional năng lượng sâu3–56–8 tuần
Lỗ chân lông to, bề mặt da sầnFractional nông, mật độ vừa2–44–6 tuần
Nếp nhăn nhỏ, trẻ hóa daFractional, Ultra Pulse2–44–8 tuần
Rạn daFractional3–56–8 tuần
Sẹo phẫu thuật, sẹo chấn thương đã ổn địnhFractional3–66–8 tuần
Tổn thương lành tính cần cắt đốtCW, Super PulseTheo chỉ định bác sĩ—

Số liệu tham khảo; phác đồ cụ thể do bác sĩ quyết định theo loại da, mức độ tổn thương và đáp ứng của từng người.

6. So sánh CO2 Fractional với Erbium 1550nm, Pico và RF vi kim

Tiêu chíCO2 FractionalLaser 1550nm không bóc táchPico (đầu vi điểm)RF vi kim
Cơ chếBốc bay cột vi điểmĐông nhiệt vi điểm, giữ nguyên biểu bìHiệu ứng quang cơ, tạo vi bọngKim đưa nhiệt RF vào trung bì
Hiệu quả sẹo lõm sâuCao nhất trong nhómTrung bìnhNhẹ đến trung bìnhTrung bình đến khá
Thời gian phục hồiKhoảng 5–10 ngày1–3 ngàyVài giờ đến 1–2 ngày2–5 ngày
Nguy cơ tăng sắc tố trên da châu ÁCao hơn, cần kiểm soát kỹThấp hơnThấpThấp đến trung bình

Trong thực tế, nhiều clinic phối hợp CO2 Fractional cho sẹo sâu với RF vi kim hoặc laser không bóc tách giữa các buổi. Xem thêm danh mục máy trị sẹo để so sánh các công nghệ.

7. Chống chỉ định, tác dụng phụ và thời gian phục hồi

Trường hợp không nên hoặc cần hoãn điều trị

  • Phụ nữ mang thai; vùng da đang viêm nhiễm, có herpes hoạt động hoặc vết thương hở.
  • Đang hoặc mới dùng isotretinoin; tiền sử sẹo lồi, rối loạn sắc tố nặng.
  • Da vừa cháy nắng, đang dùng thuốc gây nhạy cảm ánh sáng.
  • Bệnh lý toàn thân chưa kiểm soát hoặc kỳ vọng không thực tế; cần bác sĩ khám và đánh giá.

Da châu Á và nguy cơ tăng sắc tố sau viêm (PIH)

Da Fitzpatrick III–V phổ biến ở Việt Nam có nguy cơ tăng sắc tố sau viêm cao hơn. Cách kiểm soát: chọn mật độ thấp hơn, năng lượng phù hợp, giãn khoảng cách buổi, chuẩn bị da trước điều trị và chống nắng nghiêm ngặt sau điều trị. Nghiên cứu của Manuskiatti và cộng sự (2010) trên người châu Á bị sẹo mụn ghi nhận hiệu quả cải thiện sẹo, đồng thời lưu ý tăng sắc tố sau viêm là tác dụng phụ cần theo dõi.

Lịch phục hồi tham khảo

Thời gianBiểu hiện thường gặpChăm sóc
Ngày 1–3Đỏ, nóng, phù nhẹ, rỉ dịch nhẹLàm mát, dưỡng phục hồi theo hướng dẫn, không trang điểm
Ngày 4–7Da sạm, bong vảy mịnKhông cạy vảy, dưỡng ẩm, chống nắng vật lý
Ngày 8–14Da hồng nhạt, mịn hơnChống nắng kỹ, theo dõi sắc tố
Tuần 4–12Collagen mới tiếp tục hình thànhTái khám, lên lịch buổi tiếp theo

8. Pháp lý: ai được làm dịch vụ laser CO2?

Laser CO2 Fractional là phương pháp có bóc tách mô, vì vậy chủ đầu tư cần xác định rõ điều kiện pháp lý trước khi mua máy. Phần dưới đây là thông tin chung để anh chị chủ động kiểm tra, không thay thế tư vấn pháp lý cho từng cơ sở.

Hồ sơ thiết bị y tế theo Nghị định 98/2021/NĐ-CP

Máy laser CO2 là trang thiết bị y tế, cần có hồ sơ công bố hoặc số lưu hành phù hợp theo Nghị định 98/2021/NĐ-CP và các văn bản sửa đổi. HPMED cung cấp hồ sơ thiết bị đúng model khi bàn giao.

Phạm vi hành nghề và điều kiện cơ sở

Theo Luật Khám bệnh, chữa bệnh năm 2023 và văn bản hướng dẫn, các kỹ thuật thẩm mỹ có can thiệp, xâm lấn vào cơ thể thuộc phạm vi khám bệnh, chữa bệnh: phải thực hiện tại cơ sở được cấp phép hoạt động phù hợp và do người hành nghề có phạm vi chuyên môn phù hợp đảm nhận. Spa, thẩm mỹ viện dự định triển khai dịch vụ laser CO2 nên kiểm tra giấy phép hiện có, hợp tác với bác sĩ hoặc phòng khám đủ điều kiện, và tham khảo cơ quan y tế địa phương.

9. Chọn máy theo mô hình cơ sở và checklist 10 điểm

Spa, thẩm mỹ viện hợp tác với bác sĩ

Ưu tiên chi phí đầu tư vừa phải, vận hành đơn giản, có chế độ tái tạo bề mặt: Harmoni hoặc G Slim.

Thẩm mỹ viện có lượng khách sẹo, lỗ chân lông ổn định

Cần máy Hàn Quốc chuyên trị sẹo, độ ổn định tốt: Pentagon Glass F hoặc Prismxel.

Phòng khám da liễu, clinic chuyên sâu

Cần nhiều chế độ xung, đầu quét Galvano và nguồn ổn định cho lượng khách lớn: S-CO2 hoặc Pentagon GRAND.

Checklist 10 điểm trước khi ký hợp đồng

  1. Model, xuất xứ, tem máy khớp catalog và hợp đồng.
  2. Loại nguồn phát: bóng thủy tinh hay ống kim loại RF.
  3. Công suất ra mô, công suất đỉnh, độ rộng xung.
  4. Dải năng lượng mJ, mật độ, khoảng cách điểm.
  5. Vùng quét, kiểu quét, các đầu điều trị đi kèm.
  6. Các chế độ: Fractional, Ultra/Super Pulse, CW.
  7. Bảo hành máy, bảo hành bóng hoặc ống, giá thay thế.
  8. Hồ sơ thiết bị y tế theo Nghị định 98/2021/NĐ-CP.
  9. Gói đào tạo bác sĩ, kỹ thuật viên và phác đồ tham khảo.
  10. Thời gian phản hồi kỹ thuật, máy dự phòng khi sửa chữa.
Sáu điểm chọn máy laser CO2: nguồn phát tia, thông số, đầu quét, hồ sơ, đào tạo và bảo hành
Kiểm tra kỹ thuật, hồ sơ, bàn giao và hậu mãi cùng với giá thiết bị.

10. Tổng chi phí sở hữu và bảng hoàn vốn tham khảo

Bảng dùng giả định thận trọng: giá dịch vụ trung bình 1.500.000 đ/lượt, làm việc 26 ngày/tháng, chi phí trực tiếp (nhân sự, thuốc tê, sản phẩm phục hồi, điện, bảo trì) bằng 30% doanh thu. Chưa tính mặt bằng và marketing.

ModelGiá tham khảo1 lượt/ngày (lãi gộp ≈ 27,3 triệu/tháng)2 lượt/ngày (lãi gộp ≈ 54,6 triệu/tháng)
Harmoni215 triệu≈ 7,9 tháng≈ 3,9 tháng
G Slim225 triệu≈ 8,2 tháng≈ 4,1 tháng
Pentagon Glass F325 triệu≈ 11,9 tháng≈ 6,0 tháng
S-CO2, Prismxel425 triệu≈ 15,6 tháng≈ 7,8 tháng
Pentagon GRAND495 triệu≈ 18,1 tháng≈ 9,1 tháng

Bảng chỉ mang tính tham khảo theo giả định trên; kết quả thực tế phụ thuộc giá dịch vụ, tệp khách và năng lực vận hành của từng cơ sở.

Chi phí ẩn cần tính thêm: thay bóng hoặc nạp khí ống RF, bảo trì gương và tay cầm, sản phẩm phục hồi sau điều trị, đào tạo nhân sự mới.

"Với laser CO2, câu hỏi đầu tiên không phải máy bao nhiêu W, mà là nguồn phát có ổn định sau hàng nghìn ca hay không và cơ sở đã đủ điều kiện chuyên môn để triển khai chưa. Hai điều đó quyết định hiệu quả và uy tín lâu dài."

Mai Đình Hậu – Founder & CEO HPMED Việt Nam

11. Quy trình điều trị chuẩn và checklist nghiệm thu máy

Quy trình 8 bước tại cơ sở

  1. Bác sĩ khám, đánh giá loại da, loại sẹo, tiền sử và chống chỉ định.
  2. Chụp ảnh trước điều trị, tư vấn kỳ vọng và ký cam kết.
  3. Chuẩn bị da trước 2–4 tuần nếu có nguy cơ tăng sắc tố.
  4. Làm sạch, ủ tê bề mặt 30–60 phút.
  5. Chọn chế độ, năng lượng, mật độ; test vùng nhỏ khi cần.
  6. Điều trị, bảo vệ mắt cho khách và người vận hành.
  7. Làm mát, bôi sản phẩm phục hồi, hướng dẫn chăm sóc tại nhà.
  8. Tái khám sau 5–7 ngày, ghi hồ sơ thông số đã dùng.

Checklist demo và nghiệm thu máy

  • Đối chiếu tem máy, số serial, model với hợp đồng và catalog.
  • Kiểm tra từng chế độ: Fractional, Ultra/Super Pulse, CW.
  • Bắn thử trên giấy thử, kiểm tra độ đều vi điểm và kích thước vùng quét.
  • Kiểm tra tia định vị, cánh tay dẫn quang, gương và đầu quét.
  • Nhận bàn giao tài liệu vận hành, phác đồ tham khảo, phiếu bảo hành, hồ sơ thiết bị y tế.

12. Đào tạo, bảo hành và hậu mãi tại HPMED

HPMED lắp đặt, hướng dẫn vận hành, chuyển giao phác đồ tham khảo cho bác sĩ và kỹ thuật viên, hỗ trợ kỹ thuật trong suốt thời gian sử dụng. Phạm vi bảo hành máy, nguồn phát và linh kiện được ghi rõ trong hợp đồng. Với văn phòng tại Hà Nội, TP.HCM và Đà Nẵng, HPMED hỗ trợ tư vấn, demo và kỹ thuật cho spa, clinic trên toàn quốc.

13. Câu hỏi thường gặp về máy laser CO2 Fractional

Máy laser CO2 Fractional là gì?

Là thiết bị dùng tia laser CO2 bước sóng 10.600nm chia thành hàng nghìn vi điểm, bốc bay các cột mô siêu nhỏ để kích thích tăng sinh collagen, giúp cải thiện sẹo rỗ, lỗ chân lông to, nếp nhăn và tái tạo bề mặt da.

Máy laser CO2 Fractional giá bao nhiêu?

Tại HPMED, 6 model có giá từ 215 triệu (Harmoni) đến 495 triệu (Pentagon GRAND): G Slim 225 triệu, Pentagon Glass F 325 triệu, S-CO2 và Prismxel 425 triệu (giá hiển thị tại ngày cập nhật).

Bóng thủy tinh hay ống kim loại RF tốt hơn?

Ống kim loại RF thường cho xung ổn định và tuổi thọ dài hơn nhưng giá cao hơn; bóng thủy tinh có chi phí đầu tư thấp hơn và cần thay theo thời gian sử dụng. Nên chọn theo lượng khách và ngân sách dài hạn.

Laser CO2 Fractional có đau không?

Có cảm giác châm chích và nóng; cơ sở thường ủ tê bề mặt 30–60 phút trước điều trị và làm mát sau điều trị để giảm khó chịu.

Cần bao nhiêu buổi laser CO2 Fractional?

Sẹo rỗ thường cần 3–5 buổi cách nhau 6–8 tuần; lỗ chân lông và trẻ hóa da thường 2–4 buổi. Số buổi thực tế do bác sĩ quyết định.

Sau laser CO2 Fractional bao lâu thì phục hồi?

Thường khoảng 5–10 ngày: 1–3 ngày đầu đỏ, phù nhẹ; ngày 4–7 da sạm và bong vảy mịn; sau đó da hồng nhạt và mịn dần. Collagen tiếp tục hình thành trong nhiều tuần.

Spa có được làm dịch vụ laser CO2 không?

Laser CO2 Fractional là kỹ thuật có bóc tách mô. Theo Luật Khám bệnh, chữa bệnh 2023, kỹ thuật thẩm mỹ có can thiệp, xâm lấn cần thực hiện tại cơ sở được cấp phép phù hợp, do người hành nghề có phạm vi chuyên môn phù hợp. Cơ sở nên kiểm tra điều kiện của mình trước khi đầu tư.

Laser CO2 Fractional có trị được sẹo rỗ lâu năm không?

Có thể cải thiện rõ độ sâu và bề mặt sẹo sau liệu trình, nhưng hiếm khi làm phẳng hoàn toàn. Sẹo đáy nhọn, sẹo sâu thường cần phối hợp thêm kỹ thuật khác theo chỉ định bác sĩ.

Máy laser CO2 Fractional bao lâu hoàn vốn?

Với giả định 1.500.000 đ/lượt, 26 ngày/tháng, chi phí trực tiếp 30%, máy 215–495 triệu hoàn vốn khoảng 4–9 tháng nếu làm 2 lượt/ngày và khoảng 8–18 tháng nếu làm 1 lượt/ngày.

HPMED có hỗ trợ trả góp và cho mượn máy không?

Có. HPMED hỗ trợ trả góp, gồm cả trả góp qua thẻ tín dụng, và cho cơ sở mượn máy trong thời gian chờ máy đặt về. Điều kiện cụ thể ghi trong hợp đồng.

14. Nhận tư vấn và báo giá máy laser CO2 Fractional HPMED

Gửi cho HPMED loại hình cơ sở, ngân sách, dịch vụ muốn phát triển và lượng khách dự kiến; đội ngũ sẽ đối chiếu Harmoni, G Slim, Pentagon Glass F, S-CO2, Prismxel và Pentagon GRAND, kèm phương án trả góp và cho mượn máy.

HPMED Việt Nam: 0925.968.299 · tư vấn qua Zalo · marketing@hpmed.vn

    Đăng ký nhận báo giá

    Tài liệu đối chiếu


    Cảm nhận của ThS.BS Cao Nguyên sau 3 năm sử dụng thiết bị và dịch vụ HPMED

    “Sau hơn 3 năm đồng hành cùng HPMED, tôi hoàn toàn tin tưởng vào chất lượng máy móc cũng như dịch vụ của công ty. Các thiết bị thẩm mỹ tôi sử dụng, đặc biệt là dòng máy Laser và RF, mang lại hiệu quả điều trị cao, an toàn cho khách hàng. Điều khiến tôi hài lòng nhất là chính sách bảo hành, bảo trì dài hạn cùng đội ngũ kỹ thuật luôn sẵn sàng hỗ trợ. Nhờ đó, phòng khám của tôi không chỉ giữ vững uy tín mà còn ngày càng phát triển mạnh mẽ. HPMED thực sự là đối tác đáng tin cậy trong ngành thẩm mỹ!”

    – ThS.BS Cao Nguyên –
    (Giám đốc Hệ thống Phòng khám Da liễu AKINA tại Huế – Đà Nẵng)

    Lưu ý: Đây là trải nghiệm thực tế của khách hàng. Hiệu quả và mức độ an toàn phụ thuộc vào thiết bị, tình trạng khách hàng, chỉ định chuyên môn, quy trình sử dụng và người vận hành.


    DẤU ẤN TRUYỀN THÔNG

    HPMED trên báo chí & truyền thông

    Một số bài viết công khai đề cập đến HPMED, máy spa và thiết bị thẩm mỹ. Chọn logo để xem nội dung tại nguồn xuất bản.

    Xem toàn bộ bài báo về HPMED

    Các liên kết ngoài mở tại website của từng đơn vị xuất bản.

    Liên hệ